02/11/2023
BQL rừng phòng hộ Kỳ Sơn tổ chức Lễ ký kết quy chế phối hợp với các đồn biên phòng và UBND các xã trên địa bàn huyện Kỳ Sơn
Lượt xem: 236
Tại buổi lễ, Lãnh đạo Ban quản lý rừng phòng hộ Kỳ Sơn và Lãnh đạo các Đồn Biên phòng đã thảo luận và thống nhất những nội dung có liên quan đến công tác phối hợp, trao đổi thông tin và phương hướng xử lý các vụ việc trong công tác quản lý bảo vệ rừng.
Chiều ngày 31/10, tại Hội trường huyện ủy huyện Kỳ Sơn, Ban Quản lý rừng phòng hộ Kỳ Sơn và Các đồn biên phòng trên địa bàn huyện đã tổ chức lễ ký kết Quy chế phối hợp trong công tác quản lý, bảo vệ rừng, phòng cháy, chữa cháy rừng. Tham dự và chứng kiến lễ ký kết có đồng chí Vi Hòe - Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện, đồng chí Nguyễn Viết Hùng- Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện, các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, lãnh đạo một số ngành, đơn vị liên quan.
Tại buổi lễ, Lãnh đạo Ban quản lý rừng phòng hộ Kỳ Sơn và Lãnh đạo các Đồn Biên phòng đã thảo luận và thống nhất những nội dung có liên quan đến công tác phối hợp, trao đổi thông tin và phương hướng xử lý các vụ việc trong công tác quản lý bảo vệ rừng. Trong đó các hoạt động phối hợp giữa các lực lượng phải bảo đảm sự đoàn kết, thống nhất, hỗ trợ lẫn nhau trong thực hiện nhiệm vụ và theo đúng kế hoạch. Tuyệt đối giữ bí mật về kế hoạch, phương án và các biện pháp nghiệp vụ, việc xử lý, giải quyết các vấn đề liên quan đến công tác quản lý, bảo vệ rừng, công tác phòng cháy chữa cháy rừng.
Ban quản Lý rừng phòng hộ Kỳ Sơn cũng đã tổ chức thành công Lễ ký kết Quy chế phối hợp công tác quản lý bảo vệ rừng, phòng cháy, chữa cháy rừng với UBND 21 xã, thị trấn
Cùng nội dung trên, Ban quản Lý rừng phòng hộ Kỳ Sơn cũng đã tổ chức thành công Lễ ký kết Quy chế phối hợp công tác quản lý bảo vệ rừng, phòng cháy, chữa cháy rừng với UBND 21 xã, thị trấn. Mục đích chủ yếu nhằm nâng cao hiệu quả hoạt động của lực lượng chuyên trách bảo vệ rừng, các Trạm quản lý rừng, bảo vệ rừng, phát triển rừng và phòng cháy, chữa cháy rừng phòng hộ. Đồng thời thực hiện tốt chức năng quản lý về rừng và đất lâm nghiệp trên địa bàn các xã. Việc ký kết Kế hoạch phối hợp giữa các đơn vị nêu trên đã đánh dấu một bước phát triển mới, nhằm phát huy tối đa vai trò, sức mạnh và tinh thần đoàn kết của các lực lượng. Từ đó góp phần ngăn tình trạng, phá rừng vận chuyển lâm sản trái phép, bảo đảm an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội và một số nội dung khác.