20/10/2023
Công đoàn Cơ quan Sở Nông nghiệp và PTNT tổ chức tọa đàm kỷ niệm 93 năm thành lập hội liên hiệp phụ nữ Việt Nam và ngày Phụ nữ Việt Nam.
Lượt xem: 150
Tại buổi tọa đàm đồng chí Phùng Thành Vinh - BCH Đảng bộ tỉnh – Giám đốc Sở và các đồng chí Phó Giám đốc sở đã chúc mừng các chị em nhân dịp ngày 20/10 với những lời chúc tốt đẹp nhất, đồng thời mong muốn chị em sắp xếp thời gian hợp lý để vừa hoàn thành tốt vai trò...
Chiều ngày 18/10/2023, Công đoàn Cơ quan Sở Nông nghiệp và PTNT tổ chức tọa đàm kỷ niệm 93 năm thành lập hội liên hiệp phụ nữ Việt Nam và ngày Phụ nữ Việt Nam.
Tham dự buổi tọa đàm có đồng chí Phùng Thành Vinh – BCH Đảng bộ tỉnh – Giám đốc Sở; các đồng chí Phó Giám đốc sở; Chủ tịch Công đoàn Ngành, trưởng các phòng sở và toàn thể chị em trong Cơ quan Sở.
Ngày Phụ nữ Việt Nam 20/10 là ngày đầu tiên trong lịch sử nước ta, một đoàn thể quần chúng của phụ nữ được hoạt động hợp pháp và công khai, nhằm đoàn kết, động viên lực lượng phụ nữ đóng góp tích cực vào sự nghiệp cách mạng của đất nước. Trải qua nhiều thăng trầm của xã hội, tổ chức Hội ngày càng lớn mạnh, người phụ nữ Việt Nam yêu nước ngày càng có tri thức, có sức khỏe, càng năng động, sáng tạo, có lối sống văn hóa, có lòng nhân hậu, quan tâm tới lợi ích xã hội và cộng đồng.
Đồng chí Phùng Thành Vinh - BCH Đảng bộ tỉnh - Giám đốc Sở
Tại buổi tọa đàm đồng chí Phùng Thành Vinh - BCH Đảng bộ tỉnh – Giám đốc Sở và các đồng chí Phó Giám đốc sở đã chúc mừng các chị em nhân dịp ngày 20/10 với những lời chúc tốt đẹp nhất, đồng thời mong muốn chị em sắp xếp thời gian hợp lý để vừa hoàn thành tốt vai trò của người phụ nữ trong gia đình vừa làm tốt công việc cơ quan, phấn đấu thực hiện tốt mọi nhiệm vụ được giao trên từng cương vị công tác; tích cực học tập nâng cao trình độ về mọi mặt, năng động sáng tạo, tham gia các hoạt động của cơ quan, đoàn thể.
Thay mặt chị em trong Cơ quan Sở, đồng chí Võ Thị Nhung – Bí thư Cơ quan Sở - Phó Giám đốc sở đã gửi lời cảm ơn chân thành nhất đến Đảng ủy sở, lãnh đạo Sở đã rất quan tâm và luôn đồng hành cùng chị em trong cơ quan sở hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao dù ở vị trí hay cương vị nào và đồng chí xin hứa với Giám đốc sở, chị em Cơ quan Sở luôn đoàn kết, luôn nâng cao trình độ hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao.
Nguồn tin: Đậu Hoàn - VP Sở