28/10/2023
Công đoàn Ngành Nông nghiệp Nghệ An: Tập huấn bồi dưỡng nghiệp vụ hoạt động công đoàn cho đội ngũ CĐCS trực thuộc.
Lượt xem: 294
Tại các lớp tập huấn các học viên đã được nghe các Giảng viên, báo cáo viên thuộc Trường Đại học Công đoàn Việt Nam, LĐLĐ tỉnh truyền đạt những kiến thức cơ bản nhất, sát thực thực tế tại các công đoàn cơ sở
Thực hiện Nghị quyết đại hội Công đoàn ngành Nông nghiệp và PTNT khoá VI, nhiệm kỳ 2023- 2028, Chương trình công tác năm 2023; Trong thời gian 2 ngày, ngày 26 và ngày 27/10/2023, Công đoàn ngành Nông nghiệp và PTNT Nghệ An tổ chức tập huấn bồi dưỡng nghiệp vụ hoạt động công đoàn cho 240 cán bộ công đoàn cơ sở là các đồng chí Uỷ viên BCH, UBKT, BNCQC Công đoàn ngành, Chủ tịch, phó chủ tịch, Chủ nhiệm UBKT, Trưởng ban nữ công, Trưởng ban thanh tra nhân công đoàn cơ sở trực thuộc.
Toàn cảnh tập huấn
Tại các lớp tập huấn các học viên đã được nghe các Giảng viên, báo cáo viên thuộc Trường Đại học Công đoàn Việt Nam, LĐLĐ tỉnh truyền đạt những kiến thức cơ bản nhất, sát thực thực tế tại các công đoàn cơ sở về: Nội dung, phương pháp hoạt động công đoàn cơ sở trong các loại hình; chức năng nhiệm vụ của chủ tịch CĐCS, xây dựng công đoàn cơ sở vững mạnh; Công tác kiểm tra, giám sát của tổ chức công đoàn; Công tác tài chính công đoàn cơ sở và những quý định mới trong công tác thu- chi tài chính công đoàn; Phương pháp hoạt động của Ban thanh tra nhân.
Thầy Phan Văn Sơn, Giảng viên chính- Trường ĐH Công đoàn trao đổi tại lớp tập huấn
Đồng chí Nguyễn Đức Hùng- Chủ nhiệm UBKT LĐLĐ tỉnh trao đổi tại lớp tập huấn
Đồng chí Phan Văn Hồng - Trưởng ban Tài chính LĐLĐ tỉnh
Phát biểu bế mạc hội nghị tập huấn, đồng chí Nguyễn Tất Hòa- Chủ tịch Công đoàn ngành Nông nghiệp và PTNT cho biết với chỉ tiêu của Nghị quyết đại hội Công đoàn ngành Nông nghiệp và PTNT khoá VI, nhiệm kỳ 2023 -2028 là 100% cán bộ CĐCS đều được tập huấn nghiệp vụ công đoàn, vì vậy kế hoạch tập huấn bồi dưỡng nghiệp vụ công đoàn sau đại hội công đoàn các cấp của công đoàn ngành Nông nghiệp và PTNT sẻ được tổ chức 5 lớp và đợt tập huấn lần này là những lớp tập huấn có nội dung cơ bản nhất nhằm trang bị những kiến thức, kỹ năng, phương pháp hoạt động công đoàn cơ sở trong tình hình mới, là dịp để các cán bộ CĐCS được nâng cao nhận thức về tổ chức Công đoàn Việt Nam; được trao đổi, học tập kinh nghiệm lẫn nhau về phương pháp xây dựng công đoàn cơ sở vững mạnh.
Võ Thị Hoa - PCT Công đoàn ngành Nông nghiệp và PTNT Nghệ An.