10/08/2023
Đảng bộ bộ phận Cơ quan Sở Nông nghiệp và PTNT tham dự Hội nghị trực tuyến học tập chuyên đề tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh
Lượt xem: 203
Tại Hội nghị các đồng chí Đảng viên và người lao động của Đảng bộ bộ phận Cơ quan Sở đã được nghe đồng chí TS. Vũ Đình Bảy - Giám đốc Trung tâm Đào tạo và Tư vấn giáo dục, Trường Cán bộ quản lý giáo dục Thành phố Hồ Chí Minh báo cáo chuyên đề tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh
Thực hiện Giấy mời số 30-GM/ĐU ngày 8/8/2023 của Đảng ủy Sở Nông nghiệp và PTNT, sáng ngày 10/8/2023 Đảng bộ bộ phận Cơ quan Sở tham dự Hội nghị trực tuyến học tập chuyên đề tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về văn hóa và xây dựng nền văn hóa mới xã hội chủ nghĩa đáp ứng yêu cầu hội nhập, phát triển và cập nhật kiến thức về nâng cao đạo đức công vụ, thực hành văn hóa công sở đáp ứng yêu cầu mới.
Tham dự Hội nghị về phía điểm cầu Đảng bộ bộ phận Cơ quan Sở có đồng chí Trần Xuân Học – PGĐ Sở; đồng chí: Nguyễn Quốc Sơn Phó Bí thư Đảng ủy Cơ quan Sở - TP Tổ chức cán bộ Sở; các đồng chí trong BCH đảng bộ Cơ quan Sở, toàn thể đảng viên và người lao động sinh hoạt tại đảng bộ bộ phận Cơ quan Sở
Đồng chí Trần Xuân Học - PGĐ Sở tham dự Hội nghị
Tại Hội nghị các đồng chí Đảng viên và người lao động của Đảng bộ bộ phận Cơ quan Sở đã được nghe đồng chí TS. Vũ Đình Bảy - Giám đốc Trung tâm Đào tạo và Tư vấn giáo dục, Trường Cán bộ quản lý giáo dục Thành phố Hồ Chí Minh báo cáo chuyên đề tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về văn hóa và xây dựng nền văn hóa mới xã hội chủ nghĩa đáp ứng yêu cầu hội nhập, phát triển và cập nhật kiến thức về nâng cao đạo đức công vụ, thực hành văn hóa công sở đáp ứng yêu cầu mới.
Trong đó, đồng chí đã nêu thực trạng thực thi đạo đức công vụ của cán bộ đảng viên hiện nay và các yếu tố ảnh hưởng đến đạo đức công vụ, từ đó đưa ra giải pháp để khắc phục tình trạng sai lệch trong đạo đức công vụ ở một số bộ phận cán bộ, đảng viên. Đồng thời, đồng chí đã cung cấp những nội dung cơ bản về tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về phát huy giá trị văn hóa, sức mạnh con người Nghệ An góp phần xây dựng quê hương, đất nước.
Các đồng chí Đảng viên tham dự Hội nghị
Bế mạc Hội nghị đồng chí Chu Bá Long -Phó Bí thư Đảng ủy Khối yêu cầu các cấp ủy Đảng, các tổ chức đoàn thể tiếp tục tuyên truyền, quán triệt sâu rộng các nội dung của chuyên đề đến toàn bộ cán bộ, đảng viên và người lao động; đưa nội dung làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về phát huy giá trị văn hóa, sức mạnh con người Nghệ An trong xây dựng quê hương, đất nước vào chương trình, kế hoạch hàng năm theo chức năng, nhiệm vụ của từng đơn vị gắn với việc sinh hoạt và thực hiện nhiệm vụ chính trị được giao./.
Nguồn tin: Đậu Hoàn - VP Sở